Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น

Kirito333
    Kirito333
    ผู้บัญชาการสาวน้อยทูดี'

สถานะ : ต้องการสร้างฮาเร็ม !
    โมเยน โมเยน : 145
    จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 41
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    อายุ อายุ : 26
    ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านของโคนาตะ

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น Empty [Howto] สอนผลิตอีโมชั่น

ตั้งหัวข้อ by Kirito333 Sun Oct 28, 2012 1:15 pm

เอาละขั้นแรกเลยละกันก็สร้างหน้ากระดาษก่อนครับ
    ตั้งขนาดตามความพอใจแต่ของผมผมเอา 40*40 ครับ

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น Zpmi2

จากนั้นก็ปรับ Tool เปลี่ยนจาก ภู่กัน เป็น ดินสอ

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น Pvsw2

แล้วปรับขนาดหัวดินสอเป็น 1 pixel

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น Jwt93

New Layer เพื่อจะทำส่วนของใบหน้า

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น Vu374

จากนั้นก็เริ่มลงมือเลยโดนค่อยๆ ใช้ ดินสอวาด เป็นพื้นหน้า
    จะขยาย ใหญ่ใหญ่ ซัก 800 % ก่อนก็ดี เพื่อจะได้วาดถนัดๆ

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น 44tr6

(แต่ของผมร่างไว้เลย)

ส่วนสีที่ใ้ช้ในการทำส่วนเนื้อก็

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น 387ba737

จากนั้น New Layer ขึ้นมาใหม่ เป็น Layer ของผม

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น 5stb7

จากนั้นเริ่มวาดเอาส่วนสีเข้มที่สุดเป็นขอบ

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น Zu238

จากนั้นใส่ สีผม และ เงา ของผมลงไปครับ

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น 65i69

จากนั้นก็วาด ตา , ปาก กับ เสื้อ ลงไปแค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น T0u10

เมื่อเสร็จงาน ก็ SAVE ได้เลย... แนะนำเป็น .gif หรือ .png

และ Emoticon ที่ทำเสร็จแล้ว ก็ออกมาเป็นแบบนี้

[Howto] สอนผลิตอีโมชั่น Untitled-1

เป็นไงไม่ยากเลยใช่ไหมละงั้นทุกทุกคนก็ลองทำแล้วเอามาอวดกันละ^^

EDIT : จริงๆสำหรับคนที่ำทำ icon ขึ้นมา แล้ว

อยากเอาำไปทำเป็น Icon Desktop

ก็ให้เซฟไฟล์ เป็น .bmp โดยใช้โปรแกรม อะไรก็ไ้ด้ [ Photoshop/paint]

แล้วตรงชื่อ ภาพ ให้ใส่ .ico เพิ่ม ก็ จะสามารถ นำมาใช้เป็น icon Desktopได้แล้วครับ^^

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 5:23 pm